Pep.ph
GMA News Online
Showbiz

PEP: PMPC bares nominees for 22nd Star Awards for TV

October 16, 2008 2:41pm
Pagkatapos maitanghal ng Philippine Movie Press Club (PMPC), Inc. ang kanilang 24th Star Awards for Movies nung June 27, 2008, ang 22nd Star Awards for Television naman ang pinaghahandaan ng nasabing press club.

Pagkalipas ng halos dalawang buwang pagre-review ng best TV shows and performances ng nakaraang taon, pormal nang inihayag ng voting members ng PMPC ang mga nominado para sa darating na 22nd PMPC Star Awards for Television.

Para sa taong ito, napili ng PMPC si Ms. Rosa Rosal bilang recipient ng Ading Fernando Lifetime Achievement Award, at si Senator Loren Legarda naman ang gagawaran ng Excellence in Broadcasting Lifetime Achievement Award.

As of press time ay inaayos pa ang mga detalye para sa Gabi ng Parangal na malamang ganapin by late November. Samantala, narito ang official nominees ng 22nd PMPC Star Awards for Television:

Para sa Best Single Performance by an Actress category, lahat ng nominado ay mula sa Maalaala Mo Kaya ng ABS-CBN. Sila ay sina Gloria Romero ("Singsing" episode), Susan Roces ("Basura"), Helen Gamboa ("Mesa"), Cherry Pie Picache ("Tren"), Shaina Magdayao ("Telebisyon"), at Angel Locsin ("Pilat"). Ang mga beteranang aktres na sina Gloria Romero at Susan Roces ay ngayon lang magkakalaban sa isang TV award-giving body.

Para sa Best Single Performance by an Actor (na ang mga nominado ay galing muli sa MMK), nagpakitang gilas sa larangan ng pagganap ang dalawa pa ring veteran actors ng Pelikulang Pilipino na sina Dolphy ("Bisikleta" episode) at Eddie Garcia ("Singsing"). Makakalaban nila ang higit na mas bata sa kanilang sina Gary Valenciano ("Bag"), John Wayne Sace ("Mesa"), Gabby Concepcion ("Taxi"), at ang batang si Joshua Dionisio ("Sako").

For Best Drama Actress, magtutunggali sina Dina Bonnevie (Babangon Ako't Dudurugin Kita), Judy Ann Santos (Ysabella), Sunshine Dizon (Impostora), Angel Locsin (Lobo), Lovi Poe (Sine Novela Presents: Kaputol Ng Isang Awit), at Coney Reyes (Ysabella).

Best Drama Actor nominees naman sina Mark Anthony Fernandez (Impostora), Piolo Pascual (Lobo), John Lloyd Cruz (Maging Sino Ka Man: Ang Pagbabalik), Tirso Cruz III (Sine Novela Presents: Kaputol ng Isang Awit), Ryan Eigenmann (Lobo), Sam Milby (Maging Sino Ka Man: Ang Pagbabalik), at Robin Padilla (Joaquin Bordado).

Best Drama Anthology nominees ang Maalaala Mo Kaya at Your Song ng ABS-CBN and Magpakailanman at Maynila ng GMA-7.

For Best Primetime TV Series, pasok sa panlasa ng PMPC ang dalawang Kapamilya shows na Lobo at Ysabella, samantalang tatlo naman ang Kapuso shows: ang Impostora, La Vendetta, at Joaquin Bordado.

Kahit noon pa ay may rule sa PMPC na hindi puwedeng i-nominate ang anumang show (and its performances) na halaw o franchise ng anumang imported TV show, tulad ng Marimar.

Nominees naman bilang Best Daytime Drama Series ang Prinsesa Ng Banyera ng ABS-CBN at tatlong Sine Novela presentations ng GMA: Kaputol ng Isang Awit, Maging Akin Ka Lamang, at My Only Love.

Sa larangan ng Comedy in Philippine television, napansin ng PMPC ang mga sumusunod na Best Comedy Actress nominees: Pokwang (That's My Doc), Ai Ai Delas Alas (Komiks Presents: Volta), Rufa Mae Quinto (Bubble Gang), Susan Roces (John En Shirley), Sharlene San Pedro (Goin' Bulilit), Nova Villa (That's My Doc), at Maricel Soriano (John En Shirley).

For Best Comedy Actor, maglalaban-laban ang mga batikang komedyanteng sina Michael V (Bubble Gang), Ogie Alcasid (Bubble Gang), Joey De Leon (Nuts Entertainment), Roderick Paulate (That's My Doc), Vic Sotto (Ful Haus), at Redford White (Kokey).

Best Comedy Show nominees naman ang Ful Haus ng GMA-7, at John En Shirley and That's My Doc ng ABS-CBN, samantalang Best Gag Show contenders ang Bubble Gang at Nuts Entertainment ng Siyete, at ang Goin' Bulilit ng Dos.

For Best Female TV host, lima ang mga nominado: Regine Velasquez (SOP Rules), Pia Guanio (Eat Bulaga!), Valerie Concepcion (Wowowee), Pokwang (Wowowee), at Toni Gonzaga (ASAP '08).

Lima rin ang contenders for Best Male TV host: Willie Revillame (Wowowee), Ogie Alcasid (SOP Rules), Martin Nievera (ASAP '08), German Moreno (Walang Tulugan With The Master Showman), at Vic Sotto (Eat Bulaga).

Laging pukpukan ang labanan between the two Best Variety Show nominess na Eat Bulaga ng GMA at Wowowee ng ABS-CBN. Best Musical Variety Show nominees naman ang ASAP '08 (ABS-CBN), SOP Rules (GMA), at Walang Tulugan With The Master Showman (GMA).

For Best Showbiz-Oriented Show, maglalaban-laban ang The Buzz at Entertainment Live ng ABS-CBN, with that of GMA's Startalk and Showbiz Central, Q-11's The Ricky Lo Exclusives, at ang Chika Mo, Chika Ko ng UNTV.

Magkakaalaman naman kung sino ang pinakamahusay na Male Showbiz-Oriented Show Host in nominees Boy Abunda (The Buzz), Raymond Gutierrez (Showbiz Central), Ricky Lo (The Ricky Lo Exclusives), at Luis Manzano (Entertainment Live).

Sa Best Female Showbiz-Oriented Show Host category naman, "magsasabong" sina Pia Guanio (Showbiz Central), Cristy Fermin (The Buzz), Toni Gonzaga (Entertainment Live), Ruffa Gutierrez (The Buzz), Lolit Solis (Startalk), and Rufa Mae Quinto (Showbiz Central).

Best Celebrity Talk Show nominees: Sis (GMA), Boy And Kris (ABS-CBN), Sharon (ABS-CBN), Moms (Q-11), at The Sweet Life (Q 11).

Nominado man ang show ni Sharon Cuneta, "nalaglag" naman ang megastar para maging nominado as Best Celebrity Talk Show host. Instead, ang mga nakalusot sa kategoryang ito ay sina:

Boy Abunda and Kris Aquino (Boy And Kris), Lani Mercado, Manilyn Reynes, and Sherilyn Reyes (Moms), Janice de Belen, Gelli de Belen, and Carmina Villarroel (Sis), Lucy Torres-Gomez and Wilma Doesnt (The Sweet Life), and Jaya (One Proud Mama).

Narito ang iba pang categories with corresponding nominees:

BEST GAME SHOW:

All-Star K: The P1 Million Videoke Challenge (GMA-7)

GoBingo (GMA-7)

Pilipinas, Game Ka Na Ba? (ABS-CBN)

Tok! Tok! Tok! Isang Milyon Pasok (GMA-7)

BEST GAME SHOW HOST:

Allan K and Jaya (All-Star K: The P1 Million Videoke Challenge)

Arnell Ignacio (GoBingo)

Edu Manzano (Pilipinas, Game Ka Na Ba?)

Paolo Bediones (Tok! Tok! Tok! Isang Milyon Pasok)

BEST TALENT SEARCH PROGRAM:

Shall We Dance (ABC 5)

U Can Dance: Version 2 (ABS-CBN)

Coca-Cola's Ride To Fame: Yes To Your Dreams! (GMA-7)

Move: The Search for Billy Crawford's Pinoy Dancers (GMA-7)

BEST TALENT SEARCH PROGRAM HOST:

Drew Arellano and Karel Marquez (Coca-Cola's Ride To Fame: Yes To Your Dreams!)

Billy Crawford (Move: The Search for Billy Crawford's Pinoy Dancers)

Lucy Torres-Gomez, Arnell Ignacio, and Dominic Ochoa (Shall We Dance)

Iya Villania and Derek Ramsay (U Can Dance: Version 2)

BEST NEW MALE TV PERSONALITY:

Jon Avila (Komiks Presents: Kapitan Boom)

Robi Domingo (ASAP '08)

Josef Elizalde (ASAP '08)

Hayden Kho (SOP Rules)

Bruce Quebral (Your Song Presents: One More Chance)

Doc Ferds Recio (Born To Be Wild)

BEST NEW FEMALE TV PERSONALITY:

Marianna Del Rio (Komiks Presents: Kapitan Boom)

Maricris Garcia (SOP Rules)

Patricia Gayod (Maalaala Mo Kaya / "Dagat" episode)

Daiana Meneses (Eat Bulaga!)

Kylie Padilla (Joaquin Bordado)

Nicole Uysiuseng (ASAP '08)

BEST YOUTH-ORIENTED SHOW:

Star Magic Presents: Abt Ur Luv, Ur Lyf 2 (ABS-CBN)

Star Magic Presents: Astigs (ABS-CBN)

Boys Nxt Door (GMA-7)

Gokada Go! (ABS-CBN)

BEST HORROR OR FANTASY PROGRAM:

ESP (GMA)

Tasya Fantasya (GMA-7)

Komiks Presents: Kapitan Boom (ABS-CBN)

Komiks Presents: Volta (ABS-CBN)

Super Inggo 1.5: Ang Bagong Bangis (ABS-CBN)

BEST NEWS PROGRAM:

Bandila (ABS-CBN)

Balitanghali (Q 11)

Saksi: Liga Ng Katotohanan (GMA-7)

TV Patrol World (ABS-CBN)

24 Oras (GMA-7)

BEST MALE NEWSCASTER:

Martin Andanar (Sentro)

Julius Babao (TV Patrol World)

Arnold Clavio (Saksi: Liga ng Katotohanan)

Mike Enriquez (24 Oras)

Ted Failon (TV Patrol World)

Alex Santos (TV Patrol Sabado)

BEST FEMALE NEWSCASTER:

Karen Davila (TV Patrol World)

Ces Oreña-Drilon (Bandila)

Precious Hipolito (Express Balita)

Vicky Morales (Saksi: Liga ng Katotohanan)

Korina Sanchez (Bandila)

Mel Tiangco (24 Oras)

BEST PUBLIC SERVICE PROGRAM:

Imbestigador (GMA-7)

XXX: Eksklusibo, Eksplosibong Ekspose (ABS-CBN)

Bitag (UNTV)

Emergency (GMA-7)

SOCO: Scene of the Crime Operatives (ABS-CBN)

Wish Ko Lang (GMA-7)

BEST PUBLIC SERVICE PROGRAM HOST:

Julius Babao, Karen Davila, and Henry Omaga-Diaz (XXX: Eksklusibo, Eksplosibong Ekspose)

Mike Enriquez (Imbestigador)

Vicky Morales (Wish Ko Lang)

Jessica Soho (Reunions)

Ben Tulfo (Bitag, UNTV)

BEST DOCUMENTARY PROGRAM:

I-Witness: The GMA Documentaries (GMA-7)

Probe (ABS-CBN)

Reporter's Notebook (GMA-7)

The Correspondents (ABS-CBN)

BEST DOCUMENTARY PROGRAM HOST:

Karen Davila, Abner Mercado, Bernadette Sembrano, and Ces Oreña-Drilon (The Correspondents)

Cheche Lazaro, Pinky Webb, Hera Sanchez, Robert Alejandro, Akiko Thomson, and Adrian Ayalin (Probe)

Kara David, Howie Severino, Sandra Aguinaldo, and Jay Taruc (I-Witness: The GMA Documentaries)

Maki Pulido and Jiggy Manicad (Reporter's Notebook)

BEST DOCUMENTARY SPECIAL:

Harapan: The Jun Lozada Exposé (ABS-CBN)

Koneksiyon: Anatomy of a Political Scandal (GMA-7)

Runaways: Human Trafficking Sa Jordan (ABS-CBN)

Signos: Ang Banta ng Nagbabagong Klima (GMA-7)

Sisid: Underwater Special (GMA-7)

BEST MAGAZINE SHOW:

Kapuso Mo, Jessica Soho (GMA-7)

Mel And Joey (GMA-7)

Proudly Filipina (Q 11)

Rated K (ABS-CBN)

100% Pinoy (GMA-7)

BEST MAGAZINE SHOW HOST:

Jessica Soho (Kapuso Mo, Jessica Soho)

Mel Tiangco and Joey de Leon (Mel And Joey)

Charlene Gonzalez (Proudly Filipina)

Korina Sanchez (Rated K)

Miriam Quiambao and Joaquin Valdez (100% Pinoy)

BEST PUBLIC AFFAIRS PROGRAM:

Hot Seat (Q 11)

Review Philippines (Q 11)

Up Close and Personal (IBC-13)

Y-Speak (Studio 23)

BEST PUBLIC AFFAIRS PROGRAM HOST:

Jessica Soho (Hot Seat)

Mike Enriquez (Review Philippines)

Marissa del Mar (Up Close and Personal)

Bianca Gonzalez and Atom Araullo (Y-Speak)

BEST MORNING SHOW:

Unang Hirit (GMA-7)

Umagang Kay Ganda (ABS-CBN)

One Morning (NBN 4)

Good Morning, Kuya (UNTV)

BEST MORNING SHOW HOST:

Arnold Clavio, Susie Entrata-Abrera, Lyn Ching-Pascual, Rhea Santos, Jolina Magdangal, Winnie Monsod, Oscar Orbos, Regine Tolentino, Drew Arellano, Eagle Riggs, Love Añover, and Lhar Santiago (Unang Hirit)

Edu Manzano, Pinky Webb, Bernadette Sembrano, Rica Peralejo, Donita Rose, Kim Atienza, Alex Santos, Anthony Taberna, Winnie Cordero, and Ogie Diaz (Umagang Kay Ganda)

Aljo Bendijo, Claudine Trillo, Chal Lontoc, Nikki Jimenez, and Bobby Yan (One Morning)

Daniel Razon, Aida Gonzales, Allan Encarnacion, Rene Jose, Ryan Ramos, Janice Gotardo, Tony Arevalo, Krist Melecio, Chris Dela Cruz, Sahlee Piamonte, and Lola Sela (Good Morning, Kuya)

BEST LIFESTYLE SHOW:

Fit And Fab (Q 11)

Kay Susan Tayo (GMA-7)

Living It Up (Q 11)

Urban Zone (ABS-CBN 2)

Us Girls (Studio 23)

BEST LIFESTYLE SHOW HOST:

Maggie Wilson and Theresa Licaros (Fit And Fab)

Susan Enriquez (Kay Susan Tayo)

Raymond Gutierrez, Issa Litton, Sam Oh, and Tim Yap (Living It Up)

Daphne Osmeña-Paez (Urban Zone)

Angel Aquino, Cheska Garcia, and Iya Villania (Us Girls)

BEST REALITY PROGRAM:

Kung Ako Ikaw (GMA-7)

Pinoy Records (GMA-7)

The Debutante (Q 11)

Gandang Ricky Reyes: Parlor Game (Q 11)

Got 2B Fit: The Del Monte Fit N' Right Challenge (ABS-CBN)

Hired! (Q 11)

BEST REALITY PROGRAM HOST:

Joey Marquez and Keempee de Leon (Kung Ako Ikaw)

Manny Pacquiao and Chris Tiu (Pinoy Records)

Marc Nelson (The Debutante)

Ricky Reyes (Gandang Ricky Reyes: Parlor Game)

Mariel Rodriguez (Got 2B Fit: The Del Monte Fit N' Right Challenge)

Mariz Umali and Paolo Abrera (Hired!, Q 11)

BEST TRAVEL SHOW:

Balik-Bayan (Q 11)

Pinoy Meets World (GMA-7)

Trip Na Trip (ABS-CBN)

Travel Time (Studio 23)

WOW: What's On Weekend (Studio 23)

BEST TRAVEL SHOW HOST:

Drew Arellano (Balik-Bayan)

The GMA News and Public Affairs Team (Pinoy Meets World)

Katherine de Castro, Uma Khouny, Franzen Fajardo, Kian Kazemi, and Jayson Gainza (Trip Na Trip)

Susan Calo-Medina and Lui Villaruz (Travel Time)

Dr. Joel Mendez with Loida Lagunay, Josephine Sanchez, and Josephine Duterte (WOW: What's On Weekend)

BEST EDUCATIONAL PROGRAM:

Matanglawin (ABS-CBN)

Born To Be Wild (GMA-7)

Busog Lusog (ABS-CBN)

Chef To Go (Q 11)

Kabuhayang Swak na Swak (ABS-CBN)

Ka-Toque (Q 11)

BEST EDUCATIONAL PROGRAM HOST:

Kim Atienza (Matanglawin)

Romi Garduce and Doc Ferds Recio (Born To Be Wild)

Christine Bersola-Babao and Ruben Gonzaga (Busog Lusog)

Rob Pengson (Chef To Go)

Amy Perez and Uma Khouny (Kabuhayang Swak Na Swak)

Jeramiah Favia, Luis Rey Logarta, Darl Christian Lopez, Mariemiel Sison, and Jonah Sebastian Trinidad (Ka-Toque)

BEST CHILDREN SHOW:

Art Angel (GMA-7)

Kids On Q (Q 11)

KNC: Kawan Ng Cordero (UNTV)

Sine'Skwela (Studio 23)

5 And A Half (Studio 23)

BEST CHILDREN SHOW HOST:

Pia Arcangel, Tonipet Gaba, and Krystal Reyes (Art Angel)

Tonipet Gaba, Ella Guevarra, Romina De Jesus, David Hubalde, Sam Turingan, Renford Alano, Aria Cariño, Isabella Dayto, Caleb Gotico, Eugene Herrera, Nikki Liu, Mikee De Vega, and Samantha Turingan (Kids On Q)

Eric Cabobos, JP Ramirez, Maysie Mirani, Roselle Aquino, Mikee Samson, Joshua Dapun, JR Melecio, Cedie Caisip, and Anjene Manalang (KNC: Kawan Ng Cordero)

Tado Jimenez, Bombi Plata, and Shiela May Junsay (Sine'Skwela)

Russ John Tanagon, Rhea Jane Tanagon, Rafael John Tanagon, Brisbane, and Cha-Cha (5 And A Half) - Philippine Entertainment Portal
Go to comments